Ikariam Viet Nam - Lien minh NATO
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Luật Bashing . anh em thao khảo Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giả

Admin

Admin
Administrator
Administrator
Age : Join date : 05/12/2008 Tổng số bài gửi : 7 Đến từ :

Cám ơn bạn!tôi được cộng 1 điểm
Bài gửiTiêu đề: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyMon 08 Dec 2008, 16:02
Không được tấn công bất kì thành phố nào của cùng một người chơi hơn 6 lần trong vòng 24 giờ.

Bashing chỉ khi được cho phép khi Liên minh bạn đang chiến tranh với Liên minh khác. Cuộc chiến phải được chính thức công bố trên diễn đàn Ikariam.vn, trong đúng khu vực và phải tuân thủ các quy định cụ thể trên diễn đàn.

Chú ý: Luật bashing không có hiệu lực, khi phe tấn công thua không còn quân.

Bạn có thể tấn công thành của 1 người chơi (thủ đô và kể cả thuộc địa) tối đa bao nhiêu lần trong 24h?
6 lần

Dựa vào yếu tố nào để xác định nó là 1 vụ tấn công
Khi có 1 chiến báo hoặc 1 thông báo từ nhà tư vấn thì được xem là 1 cuộc tấn công, điều này phụ thuộc vào con số nào cao hơn

1 vài trường hợp cụ thể
- Phong tỏa cảng ko có tàu chiến: Không được xem là bashing
- Phong tỏa cảng có tàu chiến: Bashing
- Bạn đã có phong tỏa cảng 1 lần, lần tiếp theo ko được xem là bashing
- Tấn công 1 thành phố: Bashing
- Tham gia tấn công liên tục vào 1 thành phố - No nếu như chiến báo ko có report
- Tấn công nhưng quân lý lính của bạn die hết – No
- Tấn công 1 thành phố bạn thua nhưng bạn vẫn còn 1 vài tên lính quay trở về: Yes,
- Cướp bóc 1 thành phố - chỉ tính khi có chiến báo
- Đi đánh nhưng tàu chở lính của bạn gặp hạm đội cản lại, tàu chở lính quay về - No

Có được xem là Bashing không? nếu tấn công thủ đô của người chơi kể cả thuộc địa của người chơi đó, ví dụ như tấn công thủ đo 3 lần, thuộc địa 4 lần trong 24 h. Và nếu tôi có 1 thủ đô và 2 thuộc địa đánh tổng cộng 1 người chơi là 18 lần có xem là bashing ko?
Có, trong cả 2 trường hợp đó là có

24h nghĩa là như thế nào?
Nó ko có nghĩa là ngày hôm đó và khi bắt đầu 1 ngày mới, mà là trong vòng 24 tiếng đồng hồ kể từ lúc bắt đầu tấn công. ví dụ như: bạn tấn công 1 thành phố lúc lúc 2:30 chiều thứ 3 thì bạn chắc chắn rằng bạn tấn công thành phố đó ít hơn 6 lần tính cho đến 2:30 chiều thứ 4

Tôi đánh 1 thành phố 6 lần , bạn rủ bạn của bạn đánh người đó 6 lần nữa hoặc dẫn cả liên minh đánh 6 lần
Ok, Mỗi người chơi đều được quyền đânhs 6 lần cùng 1 người chơi

Nếu tôi bashing 1 người không hoạt động, inactive thì có bị ban ko?

Tôi có bị ban ko nếu người đó bản tôi bashing người đó?

tôi có bị ban ko nếu người bị tôi bashing không report?

tôi phải làm gì khi bị Bashing?
bạn report cho GO, người quản lý cho server đó, kèm theo chiến báo. GO sẽ tiến hành kiểm tra và xử lý

Có những trường hợp ko được xem là Bashing?
Nếu như bạn send liên tục lính đi đánh trong 1 khoảng thời gian ngắn nhằm để tạo ra duy nhất 1 chiến báo trong khi bạn cướp tài nguyên được nhiều lần. Điều này xảy ra khi 1 cuộc chiến kéo dài hơn nhiều vòng và lực lượng tấn công ban đầu được tăng viện bởi những đơn vị tấn công đến sau. Mặc dù là chỉ có duy nhất 1 chiến báo được tạo ra, mỗi lượt tấn công sẽ cướp được 1 lượng tài nguyên riêng biệt.
Ví dụ:
Thành phố A thủ bởi 8 Phalanx:
lúc 10:00 Người chơi B gửi 10 Phalanx đánh thành phố A.
lúc 10:01 Người chơi B gửi 2 Swordsmen đánh thành phố A.
lúc 10:02 Người chơi B gửi 2 Swordsmen đánh thành phố A.
lúc 10:03 Người chơi B gửi 2 Swordsmen đánh thành phố A.
lúc 10:04 Người chơi B gửi 2 Swordsmen đánh thành phố A.
lúc 10:05 Người chơi B gửi 2 Swordsmen đánh thành phố A.
lúc 10:06 Người chơi B gửi 2 Swordsmen đánh thành phố A.
lúc 10:07 Người chơi B gửi 2 Swordsmen đánh thành phố A.
lúc 10:08 Người chơi B gửi 2 Swordsmen đánh thành phố A.
lúc 10:09 Người chơi B gửi 2 Swordsmen đánh thành phố A.
lúc 10:10 Người chơi B gửi 2 Swordsmen đánh thành phố A.
lúc 10:40, Người chơi B trong đọt tấn công đầu với 10 phanlanx đến A và bắt đầu vòng đấu thứ nhất. Trong suốt 20 phút của vòng đấu đầu tiên, đợt lính tấn công thứ 2 tới A, nhưng ko tham gia vào vòng đấu đầu tiên
lúc 11:00, vòng thứ 2 bắt đâu, và kết quả là lính 2 bên vẫn còn 1 ít, Vì thế lưc lượng của A tiếp tục vào vòng 2 đấu với 18 swordman
lúc 11:20, vòng 2 kết thúc, Và lính của A lần này chết hết
Vì thế sẽ có 1 chiến báo được tạo ra
Do đó người chơi B cướp của A là 10 lần
Kết luận là: chỉ có 1 chiến báo nên ko được xem là Bashing

Ngược lại với ví dụ trên trong trường hợp người chơi A ko thủ: khi ko có vòng đấu thứ 2 xảy ra, 10 report sẽ dduwwocj tạo ra ==> Người chơi B sẽ bị ban trong trường hợp này vì vi phạm Bashing rule

Tuy nhiên bạn cũng có thể tiến hành thủ thành để bãy kẻ tấn công phạm luật Bashing trong trường hơp kẻ tấn công gửi nhiều đợt tấn công đến thành phố của bạn. ví dụ:
lúc 10:50, Lính thủ của bạn được yêu cầu rút lui.
vì thế kết quả của cuộc chiến này là 1 vòng chiếnt, nó sẽ tạo ra 10 chiến báo. Người chơi B sẽ bị ban vì phạm luật Bashing,

Pushing

Trích từ game rule:

Quoted
Không tài khoản nào được phép trục lợi không công bằng theo hình thức nhận tài nguyên từ những tài khoản cấp thấp .

Điều này bao gồm:

* Tài nguyên gửi từ một tài khoản hạng thấp hơn tới một tài khoản cao hơn mà không có gì đổi lại.
* "Vay nợ" mà không trả trong vòng 48 tiếng.
* Cuộc trao đổi mà người có hạng cao hơn không đổi lại tài nguyên trong vòng 48 tiếng.
* Trao đổi được hiểu là trục lợi không công bằng khi người chơi ở hạng cao hơn trao đổi liên tục với tỷ lệ khác xa tỷ lệ trao đổi thông thường trong server.

Chú ý:
* Khi nhận được tài nguyên không xác định từ một người có hạng thấp hơn , bạn không được quyền giữ lại tài nguyên đó. Liên lạc quản lý server bạn đang chơi ngay lập tức và gửi số tài nguyên trả lại cho người đã gửi tài nguyên cho bạn.
* Sau khi thời gian kết thúc bạn phải gửi trả số tài nguyên đã nhận cho người đã gửi tài nguyên cho bạn trước đó.
* Trong trường hợp không thể trả lại số tài nguyên đó , bạn phải báo ngay cho người quản lý server mà bạn đang chơi.

Khoản tiền thưởng:
* Nếu có thưởng tiền phải thông báo cho người quản lý game trước khi sự việc thưởng xảy ra. Chỉ có thể được trả sau khi điều kiện để nhận được tiền thưởng được hoàn thành.

Làm thế nào để biết người chơi cao hay thấp điểm hơn của tôi?
Bạn click vào mục high score (bảng xếp hạng) tìm tên của người đó và so sánh.

Luật Pushing có tính trong cùng liên minh ko?

Tôi ko thể cho đi tài nguyên cảu mình?
Có, nhưng bạn vẫn có thể gửi đi trong trường hợp người đó ít hơn bạn 1 vài điểm

Tôi có thể cho người khác mượn tài nguyên của mình ko?
Có, nhưng phải trả lại trong vòng 48 h, và với lượng tài nguyên tương đương nhau, nếu thấp hơn nhiều thì vi phạm luật pushing

Nếu 1 người chơi pushing thì sẽ xử lý người đó hay cả 2 người?
Có 2 trường hợp, việc này sẽ do GÓ xử lý

Mojojojo

Mojojojo
Lính hậu cần
Lính hậu cần
Age : 39 Join date : 09/12/2008 Tổng số bài gửi : 35 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyWed 10 Dec 2008, 10:29
Admin có hay theo dỏi hem? nếu người cấp thấp chyển tài nguyên mà mình không để ý hoặc không sử dụng trong 48 tiếng, thì mình bọ ban oan àh? luật khắt khe hè?

duyengiangcute
Trung sĩ
Trung sĩ
Age : 34 Join date : 11/12/2008 Tổng số bài gửi : 92 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyThu 11 Dec 2008, 07:52
eo`. mình chẳng hiểu gì hết trơn. căn bản là mình toàn bị cướp nên chẳng biết gì cả

Mojojojo

Mojojojo
Lính hậu cần
Lính hậu cần

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyThu 11 Dec 2008, 10:18
Đánh sao mà để bị cướp hoài? Crying or Very sad nâng cấp tường thành, ngồi thủ là ok Twisted Evil

duyengiangcute
Trung sĩ
Trung sĩ

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyThu 11 Dec 2008, 10:22
toan cung thu di sang thi to dung gi de do. 40 cung thu sang cuop ......

Mojojojo

Mojojojo
Lính hậu cần
Lính hậu cần

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyThu 11 Dec 2008, 10:52
thằng nào cướp cũng rãnh ghê Shocked ráng mua cung thủ mà chống lại Very Happy

duyengiangcute
Trung sĩ
Trung sĩ

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyThu 11 Dec 2008, 10:52
hic. da nghien cuu toi dau

Mojojojo

Mojojojo
Lính hậu cần
Lính hậu cần

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyThu 11 Dec 2008, 11:22
Phalanx cũng thủ được vậy Laughing Phalanx là thủ Pro luôn

duyengiangcute
Trung sĩ
Trung sĩ

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyThu 11 Dec 2008, 11:24
nhung ma to lai dau tien de nuoi wan Sad(

duyengiangcute
Trung sĩ
Trung sĩ

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyThu 11 Dec 2008, 11:27
ma cho minh hoi. bas voi pus la gi:(
hem phai chuyen mon nen ko bit ZZZ

Mojojojo

Mojojojo
Lính hậu cần
Lính hậu cần

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyThu 11 Dec 2008, 18:20
Basing là không được đánh 1 thành phố quá 6 lần trong 24h-> đánh quá sẽ bị lock nick Very Happy

Cái còn lại là không được nhận không tài nguyên từ 1 thành phố khác hạng thấp hơn! nhận tài nguyên mà không trao đổi cũng bị lock :-s

duyengiangcute
Trung sĩ
Trung sĩ

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyThu 11 Dec 2008, 18:23
nhưng mà nếu đấy là do nhà thấp kia tự nguyện cho thì sao

Mojojojo

Mojojojo
Lính hậu cần
Lính hậu cần

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyThu 11 Dec 2008, 19:36
admin không quan tâm tự nguyện đâu!!! khi cấp thấp chuyển tài nguyên qua! trong vòng 48 giờ không thấy hồi âm, nghĩa là nợ mà không trả!!! => bị ban Very Happy

yakura

yakura
Administrator
Administrator
Age : Join date : 05/12/2008 Tổng số bài gửi : 90 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyFri 12 Dec 2008, 23:08
ec thiệt ko vậy pa. vậy muốn thoát là chuyển ngược lại 1 ít là thoát à. Có chắc ko đó. tui mà bi ban là tui kiếm ông tính sổ cái tật xúi dại à Evil or Very Mad Evil or Very Mad

PS : thường thì mấy bác dân đen bị dân nhà giàu bóc lột nhiều lần / ngày quá chịu ko nổi mới lên điễn dàn la lên tụi admin mới biết mà làm chứ. Ai đâu rảnh mà lên tìm làm gì đâu.

duyengiangcute
Trung sĩ
Trung sĩ

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptySat 13 Dec 2008, 15:29
chep. moi nguoi deu choi nhieu nik a Neutral

dongocthang

dongocthang
Lính hậu cần
Lính hậu cần
Age : 35 Join date : 14/12/2008 Tổng số bài gửi : 48 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptySun 14 Dec 2008, 11:27
luật này nghe khắc nghiệt quá

duyengiangcute
Trung sĩ
Trung sĩ

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptySun 14 Dec 2008, 11:48
ke chu. cu the cuop boc, rui ep buoc cong nap ^^

dongocthang

dongocthang
Lính hậu cần
Lính hậu cần
Age : 35 Join date : 14/12/2008 Tổng số bài gửi : 48 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptySun 14 Dec 2008, 12:31
Luật khắt khe thế này tì làm sao mà phát triển được chứ hic mà đọc xong cũng chả còn nhớ gì What a Face

yakura

yakura
Administrator
Administrator
Age : Join date : 05/12/2008 Tổng số bài gửi : 90 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptySun 14 Dec 2008, 14:09
Cái luật này thì chung chung là bà con đừng đập thằng nào quá 6 lần / ngày. Và nếu thằng nào đập bà con hơn 6 lần trên ngày thì báo với Admin để cho nó đi nghỉ mát vài ngày. THẾ THÔi

kittylove

kittylove
Trung Tá
Trung Tá
Age : 32 Join date : 06/12/2008 Tổng số bài gửi : 122 Đến từ : Can Tho

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyMon 15 Dec 2008, 22:21
chien do thi dech bik chj bik do jo xay dung nhanh dzj la nho` choj 3 acc ^^

MDu

MDu
Lính hậu cần
Lính hậu cần
Age : Join date : 16/12/2008 Tổng số bài gửi : 46 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyTue 16 Dec 2008, 14:08
Da tung choi 1 lcu 6acc va lock 1 dem sach 6 acc .>.<
Luat wa khat khe !!!

duyengiangcute
Trung sĩ
Trung sĩ

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyTue 16 Dec 2008, 19:00
oack. nhieu the

Mojojojo

Mojojojo
Lính hậu cần
Lính hậu cần

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyTue 16 Dec 2008, 20:29
Nhiều nick mới phát triển dữ dội, mình cũng 2 nick bounce mà nick kia bên sever gamma lol!

QQLove

QQLove
Lính hậu cần
Lính hậu cần
Age : Join date : 13/12/2008 Tổng số bài gửi : 26 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyTue 16 Dec 2008, 20:41
Cái luật này chỉ có tác dụng đối với từng thành phố thôi, nghĩa là nếu nó có 3 thành phố thì cứ việc fang mỗi thành phố 6 lần tổng cộng là 18 lần cho nó ko ngóc đầu lên nổi lun =))

duyengiangcute
Trung sĩ
Trung sĩ

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo EmptyWed 17 Dec 2008, 12:47
ZZZ ac the. lam the thi sao ho song duoc

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Luật Bashing . anh em thao khảo Luật Bashing . anh em thao khảo Empty
Luật Bashing . anh em thao khảo Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 2 trang Chuyển đến trang : 1, 2  Next