Ikariam Viet Nam - Lien minh NATO
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Hướng dẫn up hình lên bài viết Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giả

yakura

yakura
Administrator
Administrator
Age : Join date : 05/12/2008 Tổng số bài gửi : 90 Đến từ :

Cám ơn bạn!tôi được cộng 1 điểm
Bài gửiTiêu đề: Hướng dẫn up hình lên bài viết Hướng dẫn up hình lên bài viết EmptyFri 19 Dec 2008, 14:43
Để bài viết thêm sinh động thì hình ảnh là vấn đề không thể thiếu. Sau đây là các cách up hình lên cho bài viết của mình

Trường hợp 1: Lấy bài viết của trang web khác nhưng ko lấy được hình.

- Bạn lang thang trên web bắt gặp đc một bài viết hay, bạn muốn copy về cho mọi người coi. Nhưng khi bạn copy và paste qua thì hình ảnh nó ko đi theo. Và sau đây là cách khắc phục.

Bạn vào trang web đó. đưa chuột lên bức hình. sau đó click chuột phải chọn Properties (xem hình)

Hướng dẫn up hình lên bài viết Hinh1

Một cửa sổ mới hiện lên. Bạn tìm đến phần Address(URL) copy hết đường link đó. (xem hình)

Hướng dẫn up hình lên bài viết Hinh2

Sau đó bạn vào bài viết của bạn. gõ vào Hướng dẫn up hình lên bài viết Strong> dán đường link ở đây <strong> . Nhấn send bạn sẽ nhận được kết quả của mình

Chú ý: cách này ko áp dụng cho tất cả trang web. vì có một số trang web dấu link của hình. và nếu có quá nhiều hình bạn sẽ bị đuối khi làm theo cách này

Trường hợp 2: Viết bài và đưa hình từ máy tính lên diễn đàn

Trước hết bạn phải đưa hình lên internet bằng các host chứa hình miễn phí như :
+ http://imageshack.us/
Ưu : cách up load gọn lẹ dễ dàng.
khuyết : có giới hạn băng thông

+http://photobucket.com
Ưu : quản lý hình ảnh tốt, nhiều công cụ
khuyết : hơi rườm rà trong cách up.

+http://www.upnhanh.com/
Ưu : up cực nhanh, dễ dàng.
khuyết : không quản lý được các file đã up, hay resize lại hình, thêm chữ vào góc dưới của hình.
Nếu các bác muốn up lên lẹ, đơn giản và không quan trọng quản lý thì hãy chọn nó.

Tất cả các trang trên đều có nút Browse để chọn hình trong máy tính. Nút upload để thực hiện tác vụ up hình.

Sau khi upload xong nó sẽ cho bạn 3 đường link (như hình dưới ):

Hướng dẫn up hình lên bài viết UpNhAnHdotC0M2008122035451n2mxyjk5ot46735

copy link rồi dán vào bài viết của bạn. Thế là bây giờ bạn đã có 1 bài viết với hình sinh động rồi đó.

Được sửa bởi yakura ngày Sat 20 Dec 2008, 09:21; sửa lần 1.

Mojojojo

Mojojojo
Lính hậu cần
Lính hậu cần
Age : 39 Join date : 09/12/2008 Tổng số bài gửi : 35 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn up hình lên bài viết Hướng dẫn up hình lên bài viết EmptyFri 19 Dec 2008, 19:31
Hướng dẫn up hình lên bài viết 308547886_2ab9051f6b_o

post thử xem sao!! afro

duyengiangcute
Trung sĩ
Trung sĩ
Age : 34 Join date : 11/12/2008 Tổng số bài gửi : 92 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn up hình lên bài viết Hướng dẫn up hình lên bài viết EmptySat 20 Dec 2008, 07:29
ac ac.

kittylove

kittylove
Trung Tá
Trung Tá
Age : 32 Join date : 06/12/2008 Tổng số bài gửi : 122 Đến từ : Can Tho

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn up hình lên bài viết Hướng dẫn up hình lên bài viết EmptySat 20 Dec 2008, 18:40
hix chu em nay ghe wa lay ca hjnh maria ozwa post len nua kja day

duyengiangcute
Trung sĩ
Trung sĩ
Age : 34 Join date : 11/12/2008 Tổng số bài gửi : 92 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn up hình lên bài viết Hướng dẫn up hình lên bài viết EmptySat 20 Dec 2008, 21:14
dê cụ!!!!!!!!!

dongocthang

dongocthang
Lính hậu cần
Lính hậu cần
Age : 35 Join date : 14/12/2008 Tổng số bài gửi : 48 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn up hình lên bài viết Hướng dẫn up hình lên bài viết EmptyWed 07 Jan 2009, 09:59
dê này chỉ đc gọi là dê già thôi chưa đến mức cụ

kittylove

kittylove
Trung Tá
Trung Tá

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn up hình lên bài viết Hướng dẫn up hình lên bài viết EmptyFri 06 Feb 2009, 11:21
supper dê

kittylove

kittylove
Trung Tá
Trung Tá

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn up hình lên bài viết Hướng dẫn up hình lên bài viết EmptyFri 06 Feb 2009, 22:51
cho em hoj mun up flim hoac nhac len thj sao vay anh.ranh chj em nh'a em post len moj nguoi cung xem

VjcKy_qn

VjcKy_qn
Lính mới
Lính mới
Age : 35 Join date : 11/02/2009 Tổng số bài gửi : 2 Đến từ : Quy Nhon

Bài gửiTiêu đề: hihi cuoi cug e cug lam dc Hướng dẫn up hình lên bài viết EmptyWed 11 Feb 2009, 18:47
e doc ko hieu cach up minh up hinh tren may dc chuHướng dẫn up hình lên bài viết Bimg0987op5.th
day la thuc uog do e lam neu ai o Quy Nhon ghe ung ho Valentine quan e nha Surprised

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn up hình lên bài viết Hướng dẫn up hình lên bài viết Empty
Hướng dẫn up hình lên bài viết Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang