Ikariam Viet Nam - Lien minh NATO
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Gặp vấn đề với tiền Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giả

yakura

yakura
Administrator
Administrator
Age : Join date : 05/12/2008 Tổng số bài gửi : 90 Đến từ :

Cám ơn bạn!tôi được cộng 1 điểm
Bài gửiTiêu đề: Gặp vấn đề với tiền Gặp vấn đề với tiền EmptyTue 16 Dec 2008, 12:58
với 3 thành phố dân chúng đều có chỉ số hài lòng trên 100. Dân số mỗi thành phố khoảng 900. Số lượng quân thì cũng ít cỡ 50 giáo 50 kiếm sĩ 50 thuyền và vài chục đơn vị hỗ trợ. Nhưng đây gần đây tiền đang là mối lo của mình. Lượng tiền của thành phố đang xuống một cách chóng mặt. Và nếu không có cách khắc phục thì mình sẽ phá sản trong vòng 2-3 ngày. Càng đi cướp thì lượng tiền hao hụt càng dữ (vì 1 lần chỉ cướp đc khoảng 1000 tiền mà chi phí hơn nhiều lần). Các thành phố đều là cấp 12 dân chúng tăng lên chậm chạp.
Giải pháp hiện giờ là đang ngưng hoạt động khai khác các mỏ để đầu tư vào tiền.
Ai có giải pháp hay ý kiến nào hay thì giúp mình với nhé

QQLove

QQLove
Lính hậu cần
Lính hậu cần
Age : Join date : 13/12/2008 Tổng số bài gửi : 26 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp vấn đề với tiền Gặp vấn đề với tiền EmptyTue 16 Dec 2008, 20:45
Giải pháp duy nhất cho vấn đề này là tăng cường cướp các thanh phố trên đảo cẩm thạch, có cẩm thạch rồi up nhà chính để tăng chỗ ở, up quán rượu với viện bảo tàng để kéo dân đến, vậy là tiền lại tăng đều (hix dạo này đi cướp toàn bị âm tiền Crying or Very sad )

BinKent

BinKent
Lính mới
Lính mới
Age : Join date : 05/12/2008 Tổng số bài gửi : 11 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp vấn đề với tiền Gặp vấn đề với tiền EmptyTue 16 Dec 2008, 22:27
hiện giờ em tuy ko đi cướp nhưng vẫn an toàn tiền vẫn tăng đều đều độ vui vẽ cả 2 lục địa đều đang dưới 100.KẾ hoạch là tạm thời khai thác vừa phải thôi,chủ yếu là nhà chính cung cấp

duyengiangcute
Trung sĩ
Trung sĩ
Age : 34 Join date : 11/12/2008 Tổng số bài gửi : 92 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp vấn đề với tiền Gặp vấn đề với tiền EmptyWed 17 Dec 2008, 12:45
ban co the sa thai 1 it linh di. vi neu danh nhau moi nguoi cung ho tro ma. 1 thuyen ton nhieu dan lam. tam 5,6 dan tuy loai thuyen. ay bot it thuyen di 1 ti la lai co tien ngay

dongocthang

dongocthang
Lính hậu cần
Lính hậu cần
Age : 35 Join date : 14/12/2008 Tổng số bài gửi : 48 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp vấn đề với tiền Gặp vấn đề với tiền EmptyThu 18 Dec 2008, 12:46
thêm 1 giải pháp nữa là bác tăng cường cướp bóc những nhà bị coi là bỏ hoang lính ít nen bác cho ít lính đi thôi tiên xài ít nhưng cũng cướp được khá tiền:)) em đang dùng cách này( với lại lính đi đánh nhau nó chết bớt đi còn hơn ko có tiền cho nó nó bỏ thì phí)
hoặc bác có thể cho bọn nhà khoa học bớt đi nếu đã nghiên cứu đến lĩnh vực người giúp sức cái này cũng giảm đi đáng kể tiền phải tiêu đấy

Mojojojo

Mojojojo
Lính hậu cần
Lính hậu cần
Age : 39 Join date : 09/12/2008 Tổng số bài gửi : 35 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp vấn đề với tiền Gặp vấn đề với tiền EmptyThu 18 Dec 2008, 20:21
Mấy ông mua lính chi cho cố rồi giờ than hết tiền No bữa hôm tui nói ý, TP nào không đi cướp hay war thì trang bị phalanx được rồi, các chủng lính khác vừa thủ yếu, vừa hao tiền, để đó mà không war lại phí!!!!Phương pháp giữ tiền của tui hiện giờ là duy trì điều độ dân là lính, cướp bóc cũng chỉ dùng kiếm thủ (ATK mạnh hơn phalanx Wink )lỡ mua lính rồi thì tui có 1 chỗ cho anh em giải tỏa và kiếm thêm thu nhập!! đó là đánh thằng "G4V-Btof- ºO" ở đảo Quaotia[59:58] Lực lượng của nó gồm:

Cung thủ 53
Kiếm thủ 17
Phalanx 24
Máy bắn đá 4
Ram 2
Đầu bếp 2
Bác sĩ 1

Về tàu chiến thì đã dọn xong nhưng lính khá nhìu Very Happy tài nguyên max What a Face
Liên minh của mình đánh thì sướng hè Very Happy

Mojojojo

Mojojojo
Lính hậu cần
Lính hậu cần
Age : 39 Join date : 09/12/2008 Tổng số bài gửi : 35 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp vấn đề với tiền Gặp vấn đề với tiền EmptyThu 18 Dec 2008, 20:23
nói 1 điều nữa là thằng đó bị block rồi, ko sợ trả thù đâu Very Happy

duyengiangcute
Trung sĩ
Trung sĩ

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp vấn đề với tiền Gặp vấn đề với tiền EmptyThu 18 Dec 2008, 21:30
bac nay choi ac the. ^^

kittylove

kittylove
Trung Tá
Trung Tá
Age : 32 Join date : 06/12/2008 Tổng số bài gửi : 122 Đến từ : Can Tho

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp vấn đề với tiền Gặp vấn đề với tiền EmptyFri 19 Dec 2008, 12:09
xay cho co vo nhu mjnh ne xay linh sao cung de no tang truong 200 300 jo co 100 phalax 50 fun lua roaj ma cha bik dj danh aj hix hix.Ai co muc tieu de cuop thj chj voj nhe

khiêm

khiêm
Lính mới
Lính mới
Age : 35 Join date : 15/12/2008 Tổng số bài gửi : 15 Đến từ : xì gòn

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp vấn đề với tiền Gặp vấn đề với tiền EmptySat 20 Dec 2008, 15:57
wa wần đảo cuả e 64---->67 đảo nào củng có acc bị block với bất hoạt(caí nỳ ko hỉu là j),cho các bác tha hồ mà chọn mục tiêu.dạo này e củng làm ăn khấm khá là nhờ tuị nó hihi.chắc có lẻ bỏ cung thủ.công hay thủ j nó cũng ko hổ trợ nhìu trừ khi có dàn đột kích mạnh

tinhero

tinhero
Lính mới
Lính mới
Age : Join date : 17/12/2008 Tổng số bài gửi : 1 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp vấn đề với tiền Gặp vấn đề với tiền EmptyTue 23 Dec 2008, 05:55
hic cho nao cung xa hic chang lam an gi dc

duyengiangcute
Trung sĩ
Trung sĩ

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp vấn đề với tiền Gặp vấn đề với tiền EmptyTue 23 Dec 2008, 08:09
mo 57:59 co thang LoProA nhieu tien wa. moi toi chang co tai nguyen. moi lan cuop cua no toan 2k tien 10go 10 cam thach Neutral

huybao

huybao
Lính mới
Lính mới
Age : Join date : 30/12/2008 Tổng số bài gửi : 1 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp vấn đề với tiền Gặp vấn đề với tiền EmptyTue 30 Dec 2008, 23:40
yakura đã viết:
với 3 thành phố dân chúng đều có chỉ số hài lòng trên 100. Dân số mỗi thành phố khoảng 900. Số lượng quân thì cũng ít cỡ 50 giáo 50 kiếm sĩ 50 thuyền và vài chục đơn vị hỗ trợ. Nhưng đây gần đây tiền đang là mối lo của mình. Lượng tiền của thành phố đang xuống một cách chóng mặt. Và nếu không có cách khắc phục thì mình sẽ phá sản trong vòng 2-3 ngày. Càng đi cướp thì lượng tiền hao hụt càng dữ (vì 1 lần chỉ cướp đc khoảng 1000 tiền mà chi phí hơn nhiều lần). Các thành phố đều là cấp 12 dân chúng tăng lên chậm chạp.
Giải pháp hiện giờ là đang ngưng hoạt động khai khác các mỏ để đầu tư vào tiền.
Ai có giải pháp hay ý kiến nào hay thì giúp mình với nhé

Tôi thì dùng cách cho các nhà bác học đi nghi mát một thời gian.

duyengiangcute
Trung sĩ
Trung sĩ

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp vấn đề với tiền Gặp vấn đề với tiền EmptyFri 02 Jan 2009, 12:14
lau ko vao. thay 4rum van cha khac gi ^^

jacksonbeerdn

jacksonbeerdn
Trung Tá
Trung Tá
Age : Join date : 28/12/2008 Tổng số bài gửi : 176 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp vấn đề với tiền Gặp vấn đề với tiền EmptyFri 02 Jan 2009, 18:48
Hinh nhu bac dongocthang co nham` lan thi phai nguoi giup suc dau giam tien fai tieu em nho cai nay la` tang so luong cong nhan trong cac mo? mu`. Bien phap chu yeu em dua ra cho bac yakura la up nha chinh va up nha ruou(giong y kien QQLove) vi` nha` bac la mo? dau ma` so chi ko tang dan nhu quy? Twisted Evil

dongocthang

dongocthang
Lính hậu cần
Lính hậu cần
Age : 35 Join date : 14/12/2008 Tổng số bài gửi : 48 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp vấn đề với tiền Gặp vấn đề với tiền EmptyWed 07 Jan 2009, 08:47
ko phải là người giúp sức giảm tiền mà nó giúp khai thác triệt để tài nguyên
khi nghiên cứu thfi cái này quan trọng nhất vì nó giúp ta phát triển kinh tế nhanh vì thế cần nghiên cứu đến cái này rồi mới cho bọn nhà nghiên cứu nghỉ bác hiểu chưa Smile

jacksonbeerdn

jacksonbeerdn
Trung Tá
Trung Tá
Age : Join date : 28/12/2008 Tổng số bài gửi : 176 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp vấn đề với tiền Gặp vấn đề với tiền EmptySat 10 Jan 2009, 09:01
hieu roai giai thich the nay` moi dc chu ^^!

The Undertaker

The Undertaker
Lính mới
Lính mới
Age : Join date : 18/01/2009 Tổng số bài gửi : 5 Đến từ : Death Valley

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp vấn đề với tiền Gặp vấn đề với tiền EmptySun 18 Jan 2009, 12:03
lm nato la ben tg nao the.

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp vấn đề với tiền Gặp vấn đề với tiền Empty
Gặp vấn đề với tiền Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang